Đi Vincom Center Landmark 81 lúc nào là thích hợp nhất?

Updated on 08/16/2019 in Du Lịch
1 on 02/26/2023

Sắp tới mình có việc phải ghé Sài Gòn 2 ngày, tiện thể dẫn vợ con vào chơi nhân dịp kỹ niệm ngày cưới luôn. Mình có một ngày rãnh để dẫn vợ con đi chơi nhưng vẫn chưa định hình lịch trình sẽ đi đâu.

Trong lịch trình là có đi Vincom Center Landmark 81 – vì trung tâm thương mại này quá nổi tiếng rồi. Vừa rồi mới khai trương Landmark 81 Skyview nên bà xã mình cũng rất muốn lên đó để chụp hình sống ảo 🙂 Nhưng không biết đi Vincom Center Landmark 81 lúc nào là tốt nhất nhỉ? Mình dự định di buổi chiều để cho cả nhà vui chơi, mua sắm ở dưới tầng. Chiều tối lên SkyView ngắm hoàng hôn và tối xuống tầng B1 xem phim. Như vậy có ổn không nhỉ? Còn nữa, trong trung tâm thương mại này đổ ăn có ổn không? Hay nên ăn uống ở ngoài?

Có ai trong này là thổ địa Sài Gòn không? Lịch trình mình lên như vậy có ổn không nhỉ? Và buổi sáng nên đi đâu, làm gì, ăn sáng ở đâu ok nhất? Mong mọi người có thể cho mình vài gợi ý nhé 🙂

Rate this thread
  • Liked by
0 on 08/16/2019

Hi anh, em thấy lịch trình buổi chiều như vậy là ổn rồi đó. Nhưng Vincom Center Landmark 81 có rất nhiều trò chơi giải trí và cửa hàng thời trang, thương hiệu nổi tiếng. Anh nên xác định:

• Bé thích chơi gì?
  • Vợ thích mua già? Cần mua gì? Nên mua gì?
  • Cả nhà thích ăn gì?

Chứ vào đây mà không có mục đích gì thì chỉ đủ thời gian tham quan thôi, còn mua đồ và vui chơi thì nếu không xác định trước là không đủ thời gian đâu ạ 🙂

Còn lên SkyView thì đi chiều tối là chuẩn nhất rồi ạ, lên đây ngắm hoàng hôn rồi check in thì còn gì bằng.

Còn nếu anh chị muốn tiết kiệm thời gian vui chơi mua sắm và được đi nhiều nơi thì anh nên tham khảo các trug tâm thương mại nhỏ hơn ở đây nè: https://topnlist.com/top-6-trung-tam-thuong-mai-noi-tieng-tai-tp-ho-chi-minh/ Vui chơi, mua sắm xong rồi sang Vincom Center Landmark 81 thì chỉ lên SkyView ngắm cảnh thôi.

Buổi sáng em nghĩ cả nhà tìm chỗ ăn sáng rồi chơi ở ngoài công viên Vinhomes Central Park luôn, dù sao cũng mất công đến đây rồi, chứ 1 ngày mà hoạt động từ sáng đến tối thì chắc 2 mẹ con không đủ sức đâu ạ 🙂  Chúc cả nhà luôn hành phúc nhé!

• Liked by
Cancel