Kem chống nắng La Roche Posay Anthelios XL SPF 50+ Ultra Light Fluid dùng có tốt không?

Updated on 11/07/2019 in Xã Hội
1 on 03/25/2023

Cả nhà ơi, do tính chất công việc nên em phải thường xuyên chạy ngoài trời nắng nên giờ em đang muốn tìm mộ loại kem chống nắng tốt để bảo vệ da của mình ạ. Có ai biết loại nào dùng tốt thì chỉ giúp em với ,em cảm ơn nhiều ạ.

Rate this thread
  • Liked by
0 on 11/07/2019

Em ơi chị hay dùng loại Kem chống nắng La Roche Posay Anthelios XL SPF 50+ Ultra Light Fluid nè, loại này dùng tốt lắm đó. Để chị chia sẻ vài thông tin về loại này cho em rõ hơn nhé: La Roche-Posay là một trong những hãng dược mỹ phẩm hàng đầu của Pháp, nổi tiếng với các sản phẩm chăm sóc da lành tính, an toàn phục vụ cho những làn da “khó tính” nhất.
La Roche-Posay được khuyến khích sử dụng bởi hơn 25.000 bác sĩ chuyên khoa da liễu trên toàn thế giới để giúp tập trung điều trị các vấn đề của da cũng như nuôi dưỡng làn da luôn trong trạng thái tốt nhất với từng dòng sản phẩm riêng biệt cho từng loại da.Dạng ULTRA LIGHT Fluid phù hợp với da thường đến da hỗn hợp, cùng công thức chống thấm nước, kem chống nắng La Roche-Posay Anthelios XL Fluide SPF 50+ thích hợp dùng hàng ngày và cả những hoạt động ngoài trời, để bạn luôn “tự tin” dưới nắng, dưới ánh mặt trời “gay gắt” nhất. Kem chống nắng La Roche-Posay Anthelios XL Fluide SPF 50+ bảo vệ làn da bạn khỏi các tia tử ngoại UVA và UVB một cách hiệu quả với SPF 50+ và chỉ số PPD 42. Hãng đã thêm vào thành phần kem chống nắng nước xịt khoáng tinh khiết La Roche-Posay Thermal Spring Water để làm dịu, mát da, giữ da bạn luôn trong trạng thái được bảo vệ tốt nhất.
Các sản phẩm của La Roche-Posay cam kết không paraben, không hương liệu. Hãng cũng có một tiêu chuẩn sản xuất rất nghiêm ngặt: – 100% không gây dị ứng trên da. – Không chứa các nhân tố dễ gây bí da, gây mụn. – Sử dụng hoàn toàn nước khoáng từ lòng đất với nồng độ khoáng chất cao. – Đã thử nghiệm trên da nhạy cảm. Dòng Anthelios cũng đã được chứng minh qua nghiên cứu lâm sàng là phù hợp cho da nhạy cảm. Ngoài ra, các sản phẩm dòng Anthelios đều có chỉ số PPD (Persistent Pigment Darkening) cao, tức là chỉ số chống lại tia UVA cao.
Khả năng chống nắng: Kem chống nắng La Roche-Posay Anthelios XL Fluide SPF 50+ có khả năng chống 98% tia cực tím. Khả năng chống nước: Kem chống nắng La Roche-Posay Anthelios XL Fluide SPF 50+ không thấm nước và bạn có thể thoải mái xuống nước trong vòng 80 phút. Nói chung dùng tốt lắm đó em. Ngoài ra em có thể tham khảo thêm vài loại cũng tốt lắm nè: https://topnlist.com/cac-loai-kem-chong-nang-duoc-yeu-thich-nhat/#6-la-roche-posay-anthelios-xl-spf-50-ultra-light-fluid

• Liked by
Cancel