Muốn ăn phở bên Quận 1, ghé quán Phở Minh được không vậy?

Updated on 08/19/2019 in Món Ngon
1 on 02/18/2023

Hi cả nhà, em là người gốc ngoài Bắc á, vào sài gòn cũng được một thời gian rồi á. Chắc cũng tính lập nghiệp trong này luôn á tại thấy trong này sống dễ hơn ngoài Bắc nhiều lắm luôn. Sống xa quê nhưng em vẫn rất thích nhưng món ăn có xuất xứ ở ngoài quê lắm. Đặc biệt là món Phở nè. Món này ngoài em nấu là đúng chuẩn luôn á, chứ vào đây có pha pha khác rồi với lại hương vị cũng có nhiều thay đổi cho phù hợp hơn á.

Công việc của em thì làm bên Quận 1 nên mỗi buổi sáng em thường đi sớm cho đỡ kẹt xe với lại qua bên này ăn sáng luôn đỡ mất thời gian á. Em nghe mấy người bạn nói bên Quận 1 có quán Phở Minh cũng nổi tiếng lắm mà chưa đến thử lần nào hết nên cũng chưa biết hương vị thế nào cả. Có gì có anh chị em bạn bè nào đến đây ăn rồi thì tư vấn cho em hương vị ở đây với cũng như có nên đến quán Phở Minh này ăn không nha. Thank mọi người nhiều nha.

Rate this thread
  • Liked by
0 on 08/19/2019

Hi cháo bạn nha, mình cũng là người gon xa sứ vào Nam lập nghiệp nè. Mình thì quê ngoái Nam Định, mà bạn biết rồi đó, Nam Định là nơi chuyên về món Phở gia truyền này lắm luôn nè.Hi hi. Nói chung cuộc sống xa nhà cũng có nhiều cái khổ nhưng mình cũng công nhận với bạn một điều là vào trong này dễ sống hơn ngoài Bắc quê mình nhiều phải không. Hi. Sống xa quê vậy thôi nhưng những món ăn mang đậm tính quê hương thì mình vẫn hay thưởng thức lắm á.

Quán Phở Minh bạn nói nằm bên đường Pasteur Quận 1 á, quán này nổi tiếng với hương vị đậm chất Miên Bắc nè bạn. Quán cũng mở lâu rồi ên kinh nghiệm trong việc nấu nước lèo rất ngon và đậm đà lắm đó nha. Nước được hầm rất kỹ và lâu, đặc biệt là không bỏ quế, hồi, đinh hương chỉ có gừng và hành khô vì thế mang đâm hương vị miền Bắc luôn nè. Nói chung quán thu hút rất đông khách hàng ngày nên nếu bạn muốn thử một món ăn mang đâm hương vị quê hương thì quan Phở Minh là một lựa chọn không hề tồi đâu nha.

Mình có biết được bài viết giới thiệu về những quán phở nổi tiếng ở HCM bạn vào xem thử nè https://topnlist.com/top-07-quan-pho-bo-ngon-nhat-tai-tphcm/

• Liked by
Cancel