Ở Sài Gòn có ăn ở Quán 142 – Cơm Gà Xối Mỡ chưa?

Updated on 03/03/2020 in Món Ngon
1 on 03/25/2023

Hello mọi người, em sống ở Sài Gòn và em đặc biệt thích ăn cơm gà. Thành ra lúc nào em cũng hay đi lần mò các quán cơm gà gần chỗ em để thưởng thức ạ. Ở Sài Gòn có ăn ở Quán 142 – Cơm Gà Xối Mỡ em nghe nói ngon lắm, chỗ này cũng cách chỗ em ở không xa. Có ai cho em review về chỗ này không ạ?

Rate this thread
  • Liked by
0 on 03/03/2020

Quán 142 – Cơm Gà Xối Mỡ này là quán ruột của mình nè. Ở đường Ba Đình, Quận 8 đó phải không?
Phải công nhận là quán lúc nào cũng không khách, nhưng không vì thế mà chất lượng món ăn giảm đi, bạn hãy thử một và nhất định sẽ trở thành khách quen của quán đấy.
Món ăn thì ngon miễn bàn nha, đặc biệt là cơm gà chiên mắm tỏi, cơm dương châu và cơm hải sản. Nhiều khách hàng thường đùa rằng nhìn hộp cơm của quán chỉ thấy gà không thấy cơm cho thấy đùi gà chất lượng thế nào rồi nhỉ? Thịt gà được chiên giòn rụm nhưng không bị cháy, cơm ngon, tơi nhưng không bị khô.
Mỗi dĩa cơm tầm 35.000 đ, rất rẻ so với lượng mà bạn nhận được.
Ngoài ra thì ở SG cũng còn nhiều quán cơm gà cũng ngon lắm, bạn có thể tham khảo trong bài viết này nhé https://topnlist.com/top-8-quan-com-ga-ngon-nuc-tieng-giua-long-sai-gon/#4-quan-142-8211-com-ga-xoi-mo

• Liked by
Cancel