Tôi muốn dùng bộ mequib 1, 3, 3b cho gia đình thì có nên ko?

Updated on 03/02/2020 in Xã Hội
23 on 04/25/2023

Chào mọi người, đợt vừa rồi bên công ty mình có tổ chức một buổi hội thảo giới thiệu về bộ sản phẩm chức năng tên là mequib, nghe loáng thoáng là giúp phát triển chiều cao ở con trẻ và ngăn ngừa vôi hoá mạch máu ở người lớn, thấy khá hữu ích nên mình đăng ký tham gia. Vì hội trường khá đông, nên thông tin chữ được chữ mất, nhưng nhìn chung,mình thấy sản phẩm này khá tốt.

Mình có nắm được sản phẩm này có những 3 loại là mequib 1,3, và 3b, mỗi loại đều có một chức năng riêng , giúp bảo vệ sức khoẻ cho cả trẻ em lẫn người lớn. Nên mình đang có ý định mua bộ sản phẩm này sử dụng cho cả gia đình.

Tuy nhiên, mình vẫn muốn tìm hiểu kỹ hơn trước khi mua về dùng, gia đình nào đã hay đang sử dụng bộ sản phẩm này thì cho mình vài ý kiến tham khảo cũng như thông tin cụ thể với nhé. Mình cảm ơn nhiều 😀

Rate this thread
  • Liked by
  • Tò Mò Hỏi Đáp
2 on 08/06/2019

Thấy bạn đang hỏi về bộ 3 sản phẩm mequib, đúng loại nhà mình đang dùng nên lao vào góp chút thông tin cho bạn đây :D.

Mình thì không có cơ hội tham gia buổi hội thảo giới thiệu về bộ sản phẩm mequib này như bạn, nhưng mình có quen một người anh, có làm dự án liên quan đến loại sản phẩm này,anh giới thiệu cho mình, từ đó mình mới biết và tin dùng đến tận bây giờ.

Đúng như bạn nói là bộ sản phẩm này có chức năng thúc đẩy chiều cao cho con trẻ, ngoài ra còn phòng chống loãng xương cũng như giúp giảm vôi hóa tĩnh mạch và giảm nguy cơ hình thành các cục máu đông ở người lớn. Đối với con nhỏ, từ 0 đến 10 tuổi, thì nên dùng loại mequib 1, vì nó ở dạng lỏng, rất dễ uống. Còn người lớn thì nên dùng dạng mequib 3 với 3b ở dạng viên (nếu muốn dùng mequib 1 vẫn ok nhé).

Trong 3 sản phẩm này đều chứa vitamin K2 (hay còn gọi là MK-7). Chính loại vitamin này giúp cơ thể hấp thu tốt canxi vào xương, giúp xương chắc khoẻ, đồng thời giúp ngăn chặn không cho canxi tích luỹ trong mạch máu, gây xơ vỡ động mạch. Về thành phần thì bạn không cần phải lo đâu nhé, còn liều lượng sử dụng như thế nào cũng được in sẵn trên sản phẩm luôn, vì đây là thực phẩm chức năng, nên nếu bạn muốn thấy đc tác dụng thì phải sử dụng kiên trì và trong thời gian dài, hiệu quả bạn mới cảm nhận được.

Nếu bạn muốn chắc chắn hơn, bạn có có thể dẫn gia đình đi khám tổng quát cũng như tham khảo ý kiến bác sĩ về sản phẩm mequib này, liều lượng sản phẩm sử dụng như thế nào, bạn sẽ an tâm hơn đấy.

on 08/13/2019

Bạn ơi, vậy cho mình hỏi thêm xíu, sản phẩm Mequib này bạn nói giúp xương chắc khoẻ và giúp phát triển chiều cao, mình cũng có tìm hiểu xơ qua thì thông tin cũng đúng như lời bạn nói.
Hiện con mình năm nay được 16 tuổi, mặc dù là bé trai nhưng chiều cao của nó lại khá khiêm tốn (chỉ được 1m65 thôi). Không biết nếu mình cho con uống sản phẩm mequib này thì nên dùng loại nào, với lại nếu uống thường xuyên thì chiều cao của con sẽ tăng phải không? Nếu bạn hieru rõ thì thông tin cho mình với nhé.
Mình cảm ơn nhiều 😀

on 08/22/2019

Bạn @tranhau ơi, mình thấy mấy bé trai mà ở tuổi 16 như con bạn mà đã cao 1m65 rồi thì nội trong 1-2 năm nữa thôi nó có thể nhảy lên 1m75 đến 1m8 luôn ấy. Nhưng để phòng trừ con không phát triển như mong muốn, mình nghĩ bạn có thể cho con sử dụng loại mequib này :D.
Thường con trai trên 20 nó vẫn còn phát triển chiều cao nữa mà, mấy bé gái thì ngắn và chậm hơn. Vì đây là thực phẩm chức năng, nên nếu bạn cho con sử dụng thì nên kiên trì cho con uống hằng ngày với liều lượng được ghi rõ trên sp, liên tục như vậy khoảng 1-2 năm, chắc chắn con bạn không những cao vượt trội, mà xương khớp cũng rất chắc khoẻ cho mà xem 😀

Show more replies
  • Liked by
Cancel
0 on 08/26/2019

Bạn ơi, còn nếu con mình là bé gái thì vẫn sử dụng sản phẩm này giống như nam phải không, hay là sẽ sử dụng với liều lượng khác vậy bạn ơi? Vì đôi lúc con gái nó sẽ hấp thụ kém hơn, mà như thế thì có nên dùng với liều lượng cao hơn không bạn? Bạn có thể cho mình biết thêm thông tin với được không, mình cám ơn bạn nhé.

• Liked by
Cancel
0 on 09/03/2019

Bạn @trangtrang ơi, theo như thông tin mình biết được thì bé gái hay bé trai thì đều vẫn sử dụng liều lượng như nhau cả nhé. Vì sản phẩm chức năng này cực kỳ tốt, thể trạng bé như thế nào cũng có thể hấp thu được hết cả, bạn hãy sử dụng đúng liều lượng để đạt hiệu quả tốt nhất nhé :).

• Liked by
Cancel
1 on 09/13/2019

Cảm ơn mọi người góp ý ạ hihi. Vậy bây giờ mình muốn mua sản phẩm này thì nên mua ở đâu nhỉ? Mình chỉ sợ mua phải hàng tào lao thì chết mất hì

on 09/18/2019

Đúng rồi bạn ơi, phải tìm địa điểm nào cung cấp sản phẩm chất lượng, uy tín thì dùng mới yên tâm được. Mình mua ở trang web này nè bạn https://mequib.com/, đảm bảo uy tín và chất lượng 100% luôn đó, là trang chính thức của sản phẩm này đó bạn ơi, khó khăn lắm mình mới tìm được trang chính thức này đó, bây giờ mình cũng muốn chia sẽ đến các bạn luôn, để dùng được sản phẩm tốt nhất.

Show more replies
  • Liked by
Cancel

Sản phẩm này hiện tại có khá nhiều người hỏi về nó nhỉ. Cập nhật các thông tin thì có rất nhiều luôn đó các bác ơi…..

• Liked by
Cancel
0 on 09/26/2019

Dùng sản phẩm này tôi yên tâm hẳn ra các bạn ơi, lúc trước con mình nó thua kém bạn bè đồng trang lứa của nó lắm, người nhỏ con mà sức khỏe lại không được tốt nữa. Sau khi mình biết được sản phẩm này thì mình có mua cho bé dùng thử, tính ra sương sương bé nhà mình sử dụng được gần 3 tháng rồi nè.

Thấy bé có một vài biểu hiện tốt, xong mình hỏi ra thì mới biết bé đang hấp thu sản phẩm tốt, vậy nên mình vui lắm. Cảm ơn các chuyên gia đã cho ra đời một sản phẩm tốt như vậy, mẹ nào có con nhỏ nên mua sản phẩm này cho bé sử dụng nhẹ, em đã cho bé sử dụng và đã kiểm chứng rồi đó. Nếu có mẹ nào chưa biết địa điểm mua thì vào web này nhé https://mequib.com/, website chính thức của nhà phân phối đó các mẹ nhé.

• Liked by
Cancel
1 on 10/05/2019

Mình mới dùng Loại Mequib 1 cho bé hơn 2 tuổi được 1 tuần rồi, trộm vía mấy hôm nay bé ngủ ngon lắm, một mạch từ tối đến sáng luôn ý. Chứ trước kia là nửa đêm dậy đòi uống sữa, uống nước rồi. Không biết có phải nhờ Mequib 1 không chứ mình là mình rất hy vọng sản phẩm này hỗ trợ tăng chiều cao và sức khỏe cho bé 🙂 Mẹ nào có con nhò nên tham khảo nhé 🙂

on 10/12/2019

Mẹ MinhNhatLan ơi, bé nhà mình cũng gần 2 tuổi mà mình thấy tóc ở sau đầu bị rụng nhiều, cũng sợ thiếu canxi mà không biết bổ sung như thế nào? Nếu cho bé uống canxi thì nên bổ sung thêm Meguib 1 này hay sao nhỉ? Mẹ nó có bổ sung thêm canxi cho bé không vậy?

Show more replies
  • Liked by
Cancel
2 on 10/16/2019

Nếu bé nhà của bạn HoangKoi đang mới 2 tuổi thì nên dùng loại dạng lỏng là mequib 1 nhé.

Bên mequib có hai dòng nữa là 3 và 3b nhưng là loại dạng viên, phù hợp từ lứa tuổi 10 trở lên. Những biểu hiện của trẻ như vậy chứng tỏ bé nhà đang thiếu canxi đấy. Bạn nên cho bé uống mequib 1 đều đặn mỗi ngày, thì từ từ bé sẽ hết rụng tóc thôi.

Nhưng để chắc chắn, bạn nên bế bé đi bệnh viện khám và hỏi thêm về ý kiến bác sĩ nữa nhé.

on 11/01/2019

Mẹ nó ơi, mình mới đọc thành phần trong Mequib 1 không có canxi bạn ạ, chỉ có vitamin d3 và vitamin k2 thôi à. Bé nhà mình cũng kén ăn lắm. Nên muốn bổ sung thêm canxi à, mà hình như không có sản phẩm nào dành cho bé 2 tuổi?

on 11/27/2019

Đúng rồi bạn @HoangKoi nhé, trong thành phần mequib 1 không có canxi. Vậy nên, bạn nên kết hợp cho bé sử dụng mequib 1 và bổ sung vào thực đơn hằng ngày những thực phẩm, thức ăn giàu canxi. Còn nếu bé nhà biếng ăn quá, thì có thể cho bé uống sữa chứa canxi ak bạn. Mequib 1 có thể pha chung với sữa được bạn nhé. 

Tuy nhiên, bạn cần tìm hiểu kỹ các thành phần khác ngoài canxi trong loại sữa mà bạn mua cho bé nhé. Không thì bạn nên tham khảo thêm ý kiếm bác sĩ cho chắc 🙂

Show more replies
  • Liked by
Cancel
0 on 12/10/2019

Cảm ơn các bố mẹ và đặc biệt là mẹ nhé, mình hỏi nhiều diễn đàn quá nên quên bẵng đi 🙂 Thấy nhiều mẹ tin tưởng và dùng sản phẩm này, mình cũng tìm hiểu khá kỹ nên cũng vừa mua 1 lọ Mequib 1 và 2 hộp Mequib 3 cho bố mẹ dùng thử. Hy vọng sẽ đem lại kết quả tốt 🙂

• Liked by
Cancel
0 on 12/17/2019

Xí các mẹ ơi,  bên mequib đang tổ chức chương trình tặng quà mequib ấy. Vào trả lời câu hỏi, chia sẻ bài là xong à. Mình vừa mới làm xong ak, dễ lắm.
Các gia đình nào chưa mua mequib thì vào đây săn quà cho con nè
https://www.facebook.com/mequibfamily/videos/1036393070066172/?__xts__[0]=68.ARAAhxmU9cRsbNYwJCpqn23i6X0winJtWV2PYccDI7q7g1e64WFXuKf51PvpmayKzhG7D7R3phH6iMO5H9hQD_n58yPf_41S17yzvkgIkpKA8WqTRz_neXOn3pEPWCoVpCNspYqfwJ9ef9FSnBRCDd-4c2dLeVUt1OP6zgsJP1YET186yzGB7e23yOhCNKUuEHDyaU4D0nSwKYNLaC1dzCvj64qO-XcpmdvUdO711s9-GmKlJ2HOcW6oL0a785g_ekATm9C4p_i_-Sfft9KuiMOsIWWakZqBUV-Cn6lo6MdzDWayTDuHDasJq4OfCEfPHjv0adCoy0_SkmyeCPFMHnVLbL09S6V-g-uMTuDBCGQ&__tn__=-R

• Liked by
Cancel
0 on 12/25/2019

Lâu nay mình đang tìm TPCN chứa Vitamin K2, D3, canxi để cho gia đình cũng dùng chung, mục đích để bảo vệ sức khoẻ xương cho cả gia đình. May thay là khi tham khảo ý kiến của các bạn trong trang này, cộng thêm sự tư vấn nhiệt tình của các bác sĩ bên website mequib, mình đã quyết định đặt 2 bộ mequib về cho cả gia đình mình dùng dần.
Sản phẩm đc sản xuất tại VN,  thành phần lành tính, tự nhiên, giá cả lại phải chăng nữa nên gia đình mình rất ưng ý.
Gia đình mình cũng hay đi khám sức khoẻ đình kỳ nữa, để dùng một thời gian rồi mình sẽ review sản phẩm khi có kết quả nhé.
Hàng VN nên ủng hộ hết mình ạ hehe

• Liked by
Cancel
0 on 01/07/2020

Gia đình mình cũng vừa mới được tặng nguyên bộ sản phẩm mequib này. Sáng nay tính lên tìm hiểu thông tin thì lạc vào đây. Mà trang này mọi người tương tác tốt quá nhỉ. Mình phải lưu lại ngay để còn hóng những review của mọi người về sản phẩm nữa chứ 😀

• Liked by
Cancel
1 on 01/15/2020

Dù hơi muộn nhưng cũng cảm ơn bạn hoangngocbich nhé. Lúc trước do chưa hiểu biết nhiều nên mình toàn đi hỏi quanh các trang mạng, quên mất tiêu trang này ><.

Bé nhà mình vẫn đang sử dụng mequib 1 đều đặn mỗi ngày ạ. Bé bây giờ ăn ngon, ngủ tốt, chiều cao cũng tăng lên đấy mọi người, tại mình cho bé dùng cũng được hơn 5 tháng rồi. Tính mua thêm sản phẩm mequib 3 và 3b về để cho ông xã và mình dùng luôn nhưng lại không biết nên chọn loại nào?

Gia đình nào sử dụng trọn bộ bên mequib rồi tư vấn mình với ạ.

on 02/03/2020

Gia đình mình mới dùng Mequib 3b được hơn tháng rồi này. Bé nhà mình đang tuổi dậy thì, mình và chồng đều qua tuổi trung niên nên mình chọn dòng 3b – sản phẩm này có hơn Mequib 3 là có bổ sung thêm canxi nữa. Nên nếu chế độ ăn uống của bạn tốt, cảm thấy đủ canxi thì nên dùng Mequib 3 nhé.

Show more replies
  • Liked by
Cancel
2 on 02/18/2020

Bé nhà em hiện đang sử dụng sản phẩm Mequib1, tính ra sử dụng cũng được gần 1 tháng nay rồi nhưng vẫn chưa thấy có kết quả gì nhiều. Cả nhà cho em hỏi mình sử dụng bao lâu thì mới thấy có hiệu quả vậy ạ?

on 02/21/2020

Bé nhà mình dùng hơn 2 tháng cũng đã có tiến triển gì đặc biệt đâu, nhưng thấy bé ăn nhiều, ngủ ngon và năng động hơn nhiều đấy 🙂
Mà tpcn chứ có phải là thần dược đâu mà mẹ nó kỳ vọng sẽ có kết quả sớm:) Mình đọc trên hdsd là sau 8 tuần sẽ có những chuyển biến rõ, nhưng cũng tùy vào từng cơ địa, có thể nhanh hơn hoặc chậm hơn đấy.

on 03/02/2020

Dạ, bé nhà em bị dị ứng gluten nên các nguồn vitamin, sữa hay thực phẩm em đều kiểm tra rất kỹ. Nguồn vitamin K2 của Mequib là MenaQ7 của thương hiệu nổi tiếng Natto Pharma, không chứa Gluten nên e rất an tâm ạ. Trước giờ cứ dùng hàng ngoại thôi, giờ tìm thấy sản phẩm của Việt Nam vừa dễ mua hàng, giá thành vừa phải chăng nên em đang rất hy vọng ạ 🙂

Show more replies
  • Liked by
Cancel